BÀI DỰ THI VIẾT VỀ GƯƠNG ĐIỂN HÌNH TIÊN TIẾN
"NGƯỜI TỐT VIỆC TỐT"
“Có một nghề cũng là nghề giáo
Không phấn trắng chỉ tiếng khóc trẻ thơ
Ngày đến trường không cầu kỳ quần áo
Đón con yêu đến lớp với nụ cười”
Những câu thơ ấy chính là lời khắc họa chân thật nhất cho cái nghề mà chúng tôi đã lựa chọn và gắn bó. Dù bên ngoài cổng trường là khó khăn trắc trở, nhưng khoảnh khắc ở trên lớp học với tiếng cười nói và tâm hồn ngây thơ của các con, đích thực là nơi chúng tôi tìm thấy sự bình yên để sống đẹp, ý nghĩa hơn. Đằng sau những đôi cánh được vút bay lên trời cao, tôi từng nhìn thấy giọt mồ hôi và đôi mắt thâm quầng vì thức trắng của bản thân và những người đồng nghiệp xung quanh mình.
Trong thời gian công tác, một trong những đồng nghiệp để lại ấn tượng với tôi nhất về tấm lòng yêu nghề, không ngừng đổi mới phương pháp dạy học, một tấm gương tiêu biểu trong trường tôi với sự nỗ lực phấn đấu không mệt mỏi, vươn lên trong công tác, lòng nhiệt tình giàu lòng nhân ái của một giáo viên đã nhiều năm cống hiến trong nghề. Đó chính là cô giáo Nguyễn Thị Liên- Tổ trưởng tổ Mẫu giáo bé – Trường mầm non Phù Linh A.
(Tải File đính kèm thứ 1),
(Tải File đính kèm thứ 2),
(Tải File đính kèm thứ 3),
(Tải File đính kèm thứ 4),
(Tải File đính kèm thứ 5),
(Tải File đính kèm thứ 6),
(Tải File đính kèm thứ 7),
(Tải File đính kèm thứ 8),
(Tải File đính kèm thứ 9),
(Tải File đính kèm thứ 10),
(Tải File đính kèm thứ 11),
(Tải File đính kèm thứ 12),
(Tải File đính kèm thứ 13),
(Tải File đính kèm thứ 14),
(Tải File đính kèm thứ 15),
(Tải File đính kèm thứ 16)