Thực hiện Nghị quyết của Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2022-2025 về công tác XD Đảng và phát triển Đảng viên.
Căn cứ vào quy định Điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam.
Trong thời gian qua, Chi bộ trường MN Phù Linh A đã tổ chức nhiều phong trào thi đua trong quần chúng, tích cực bồi dưỡng, giúp đỡ các quần chúng ưu tú, đã thấm nhuần mục đích lý tưởng cách mạng của Đảng.
Trải qua một quá trình rèn luyện, tu dưỡng, phấn đấu và trưởng thành trong các phong trào thi đua sôi nổi, quần chúng Nguyễn Thu Thủy đã tự khẳng định mình dưới sự dìu dắt, giúp đỡ của tập thể và các đồng chí Đảng viên trong Chi bộ. Đến nay quần chúng Nguyễn Thu Thủy đã tự nguyện xin ra nhập vào Đảng CSVN. Đồng chí đã được Chi bộ xét và đề nghị Đảng ủy cấp trên xét duyệt vào Đảng, đến nay quần chúng Nguyễn Thu Thủy đã được Huyện ủy Huyện Sóc Sơn ra quyết định kết nạp vào Đảng CSVN.
Hòa trong không khí kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng cộng sản Việt Nam (03/02/1930- 03/02/2024), hôm nay, ngày 03 tháng 02 năm 2024, được sự nhất trí của Ban thường vụ Đảng ủy xã Phù Linh, chi bộ Trường Mầm non Phù Linh A long trọng tổ chức lễ kết nạp Đảng viên cho quần chúng ưu tú Nguyễn Thu Thủy theo quyết định số 3155-QĐ/HU ngày 22/01/2024 của Ban thường vụ Huyện ủy Sóc Sơn.
Tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Thị Nguyệt – Bí thư chi bộ lên đọc và trao Quyết định kết nạp đảng viên cho các đồng chí Nguyễn Thu Thủy.
Trước Đảng kỳ, trước chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại đồng chí Nguyễn Thu Thủy cũng đã đọc lời tuyên thệ.
Thay mặt cấp ủy chi bộ, đồng chí Nguyễn Thị Nguyệt - Bí thư Chi bộ lên giao nhiệm vụ cho đồng chí đảng viên mới và phân công đảng viên chính thức giúp đỡ đảng viên dự bị. Xin trân trọng kính mời đồng chí!
Thêm đảng viên mới, nâng tổng số đảng viên trong chi bộ lên 25 đồng chí, thêm đảng viên mới, chi bộ trường mầm non Phù Linh A càng có thêm sức mạnh. Xin chúc mừng chi bộ trường mầm non Phù Linh A!
Dưới đây là một số hình ảnh của buổi lễ: